Bảo Lộc Kiếm Tiền Thụ Động

Chào các bạn...
Mình có một cơ hội kiếm tiền thụ động một cách nhẹ nhàng.
Mình đã và đang tham gia nó và đây đúng là 1 cơ hội nếu các bạn biêt nắm bắt nó
Mình muốn chia sẽ điều đó đến các bạn.
Và cả một chút lợi ích của bản thân mình.

Để lại comment nếu bạn muốn tìm hiểu nhé.

Kaka và mình có thể nói đây là hình thức lừa đảo 100%
Cái này đã có mấy nạ trc giờ mới bắt đầu hả bạn

Kaka và mình có thể nói đây là hình thức lừa đảo 100%
Cái này đã có mấy nạ trc giờ mới bắt đầu hả bạn
Oh.. tất nhiên là đã tồn tại lâu r. Kệ bạn đi.ai tin và dám thì theo.ngồi mà nghe ng khác nói thì chỉ có làm culi suốt đời. Việc tôi là vẫn kiếm tiền hằng ngày. Vậy thôi.

Mình cũng đang kiếm tiền bằng FTN nhưng chả dám rủ ai cả vì ai cũng cho là lừa đảo hix

Vì sao bạn không nên đầu tư vào Futurenet ?
Hoàng Hiếu 13 Tháng Bảy, 2018 Vì sao bạn không nên đầu tư vào Futurenet ?2018-07-13T13:53:00+00:00Kiếm tiền online 25 Comments
Những lý do vì sao bạn không nên đầu tư vào Futurenet. Bài viết này mình trích dẫn ý kiến của một số bạn đã tham gia vào dự án này và họ chia sẽ vì sao không nên đầu tư vào Futurenet, mình tổng kết lại trong bài viết này để các bạn đang có ý định tham gia thì cân nhắc nhé !

Futurenet là gì ?
FutureNet (FTN) là một mạng xã hội mới ra mắt vào năm 2014. Cơ bản nó là hình thức xem quảng cáo ví dụ bạn mua gói 50$ thì sẽ có 10 gói quảng cáo và mỗi ngày bạn phải xem quảng cáo tầm 10-15p thì hệ thống sẽ trả tiền cho bạn.

Đây là 1 mạng đa cấp thông qua việc mua các các gói adpack với tỉ lệ chiết khấu theo 5 cấp từ trên xuống dưới lần lượt là: 8% => 4% => 1% => 1% => 1%. Khi mua các gói adpack này thì hàng ngày mọi người phải xem đều đặn 10 quảng cáo/ngày. Tiền về khoảng 1% Cả gốc lẫn lãi – > Khoảng 120 ngày sẽ lãi 20%. Khi nào đủ 120% thì gói Adpack sẽ hết hiệu lực. -> có thể thời gian sẽ kéo dài hơn 120 ngày. gói cao nhất là 50$ và mỗi người có thể mua được 100 gói adpack.

Ngoài ra thì FutureNet còn có các nguồn thu đến từ các nguồn:
1. Social Media
2. Multimedia
3. Online Products
4. Online Games
5. Making Money Online

Ngoài ra bạn muốn tìm hiểu nhiều hơn về Futurenet thì có thể lên google gõ là ra. Trong phạm vi bài viết này mình chỉ tập trung đưa ra một số ý kiến của những người đã tham gia dự án này để bạn cân nhắc.

1. Ý kiến của bạn Bui Hong Duc (Facebook)

Mình tham gia từ 12/2016 tới giờ. Và mình KHUYÊN các bạn có ý định tham gia thì NÊN TRÁNH XA. Ban đầu do mình tính toán ko kĩ, nên thành ra phải dính với nó tới giờ. Giờ chỉ đợi cho nó trả hết rồi mình cạch mặt luôn. Bây giờ mình xin chia sẻ lại 1 vài loại phí mà các bạn mới tham gia sẽ ko để ý.

1 gói của nó sẽ dc active cho tới trả về đủ 120%. (120% này là trong tài khoản FutureAdPro, còn qua bước rút nữa nhé, rút nó mới ăn dày).
1 ngày trả lãi ~0.5-1%. Như trường hợp cụ thể của mình là ~5 tháng trả lấy lại dc 120%.
_ Trong đó, khi rút, nó sẽ -5% tổng số tiền rút ra (Cái này ko phải phí, phí sẽ trừ sau nữa. 5% này thực chất nó chạy qua chỗ khác, mình có thể xài dc, nhưng để rút ra thành tiền thì ko thể. Coi như mất luôn).
_ Sau đó, nó sẽ trừ thêm $10 phí rút (Các options rút phí khác nhau, nhưng cái nào cũng cao chót vót).

Vậy, tính ra là sau 5 tháng. Mình sẽ nhận được
= 95%*(120% vốn ban đầu) – $10.

Giả sử “đầu tư” vào $1000.
5 tháng sau sẽ nhận được: 95% * (120% * 1000) – $10 = 1130.
Lợi nhuận thật: $130 / 5 tháng => 1 tháng dc khoảng $26.

Và mỗi phải dành thời gian để vô xem 10 cái quảng cáo. 1 ngày bạn kím dc $26/30 = $0.87 ≈ 20k.

Vậy, với vốn $1000 bỏ ra, bạn MUA được 1 công việc với LƯƠNG 20k / NGÀY với 10p làm việc, RÒNG RÃ trong 5 THÁNG.
Chưa nói tới rủi ro bị nó ôm giựt bỏ chạy cái là bạn mất hết.

(Ngoài ra, khi rút nó còn nhiều chiêu trò nữa, ở trên mình chỉ đưa ra những con số có thật để mang tính khách quan, còn các chiêu trò kia do cảm nhận của mình nên có thể ko khách quan nên mình ko đề cập tới).

2. Ý kiến của người nước ngoài

From my point of view, if there is no possibility for money flow, goods exchange or what so ever in every direction equally or if the probability that it happens is low close to none, the system would fail and die sooner or later, but for sure.

Dịch ra như sau

Theo quan điểm của tôi, dự án không có khả năng lưu chuyển dòng tiền, trao đổi hàng hóa theo từng hướng như nhau hoặc nếu có thì xác suất xảy ra ở mức thấp, hệ thống sẽ thất bại và chết sớm hay muộn, nhưng chắc chắn là chết

Bạn có thể đọc đầy đủ bài phân tích tại đây : https://steemit.com/review/@ana-maria/futurenet-scam-or-not-quick-and-short-review
Thật tuyệt vời.. cảm ơn bạn đã chia sẽ.

Thật sự thì ko phải ko tin. Vì mình cũng là một người rành và mình phát triển về online. Nhưng có 1 điều mà mấy bạn đéo chịu hiểu là ĐÉO CÓ VIỆC ĐÉO GÌ MÀ NGỒI KHÔNG BỎ 1 TÍ TIỀN RA LÀ CÓ TIỀN - việc này đồng nghĩa với RỦI RO CỰC CAO. Nếu ok thì đợi thời gian tới vô bài này đọc lại nhé. Và cũng hay hỏi mấy người làm ăn chân chính sao ko ai đi làm cái này và bạn nói cũng đéo ai tin. Bởi vì họ biết làm chết mẹ còn ko ra tiền, ĐM ngồi ko làm gì, làm việc 15', xem quảng cáo, ... mà ra tiền thì đúng là có nhưng nói bằng ngôn ngữ của các bạn thì ÉO AI QUAN TÂM.

Last edited:
Hoàng Hiếu 13 Tháng Bảy, 2018 Vì sao bạn không nên đầu tư vào Futurenet ?2018-07-13T13:53:00+00:00Kiếm tiền online 25 Comments
Những lý do vì sao bạn không nên đầu tư vào Futurenet. Bài viết này mình trích dẫn ý kiến của một số bạn đã tham gia vào dự án này và họ chia sẽ vì sao không nên đầu tư vào Futurenet, mình tổng kết lại trong bài viết này để các bạn đang có ý định tham gia thì cân nhắc nhé !

Futurenet là gì ?
FutureNet (FTN) là một mạng xã hội mới ra mắt vào năm 2014. Cơ bản nó là hình thức xem quảng cáo ví dụ bạn mua gói 50$ thì sẽ có 10 gói quảng cáo và mỗi ngày bạn phải xem quảng cáo tầm 10-15p thì hệ thống sẽ trả tiền cho bạn.

Đây là 1 mạng đa cấp thông qua việc mua các các gói adpack với tỉ lệ chiết khấu theo 5 cấp từ trên xuống dưới lần lượt là: 8% => 4% => 1% => 1% => 1%. Khi mua các gói adpack này thì hàng ngày mọi người phải xem đều đặn 10 quảng cáo/ngày. Tiền về khoảng 1% Cả gốc lẫn lãi – > Khoảng 120 ngày sẽ lãi 20%. Khi nào đủ 120% thì gói Adpack sẽ hết hiệu lực. -> có thể thời gian sẽ kéo dài hơn 120 ngày. gói cao nhất là 50$ và mỗi người có thể mua được 100 gói adpack.

Ngoài ra thì FutureNet còn có các nguồn thu đến từ các nguồn:
1. Social Media
2. Multimedia
3. Online Products
4. Online Games
5. Making Money Online

Ngoài ra bạn muốn tìm hiểu nhiều hơn về Futurenet thì có thể lên google gõ là ra. Trong phạm vi bài viết này mình chỉ tập trung đưa ra một số ý kiến của những người đã tham gia dự án này để bạn cân nhắc.

1. Ý kiến của bạn Bui Hong Duc (Facebook)

Mình tham gia từ 12/2016 tới giờ. Và mình KHUYÊN các bạn có ý định tham gia thì NÊN TRÁNH XA. Ban đầu do mình tính toán ko kĩ, nên thành ra phải dính với nó tới giờ. Giờ chỉ đợi cho nó trả hết rồi mình cạch mặt luôn. Bây giờ mình xin chia sẻ lại 1 vài loại phí mà các bạn mới tham gia sẽ ko để ý.

1 gói của nó sẽ dc active cho tới trả về đủ 120%. (120% này là trong tài khoản FutureAdPro, còn qua bước rút nữa nhé, rút nó mới ăn dày).
1 ngày trả lãi ~0.5-1%. Như trường hợp cụ thể của mình là ~5 tháng trả lấy lại dc 120%.
_ Trong đó, khi rút, nó sẽ -5% tổng số tiền rút ra (Cái này ko phải phí, phí sẽ trừ sau nữa. 5% này thực chất nó chạy qua chỗ khác, mình có thể xài dc, nhưng để rút ra thành tiền thì ko thể. Coi như mất luôn).
_ Sau đó, nó sẽ trừ thêm $10 phí rút (Các options rút phí khác nhau, nhưng cái nào cũng cao chót vót).

Vậy, tính ra là sau 5 tháng. Mình sẽ nhận được
= 95%*(120% vốn ban đầu) – $10.

Giả sử “đầu tư” vào $1000.
5 tháng sau sẽ nhận được: 95% * (120% * 1000) – $10 = 1130.
Lợi nhuận thật: $130 / 5 tháng => 1 tháng dc khoảng $26.

Và mỗi phải dành thời gian để vô xem 10 cái quảng cáo. 1 ngày bạn kím dc $26/30 = $0.87 ≈ 20k.

Vậy, với vốn $1000 bỏ ra, bạn MUA được 1 công việc với LƯƠNG 20k / NGÀY với 10p làm việc, RÒNG RÃ trong 5 THÁNG.
Chưa nói tới rủi ro bị nó ôm giựt bỏ chạy cái là bạn mất hết.

(Ngoài ra, khi rút nó còn nhiều chiêu trò nữa, ở trên mình chỉ đưa ra những con số có thật để mang tính khách quan, còn các chiêu trò kia do cảm nhận của mình nên có thể ko khách quan nên mình ko đề cập tới).

2. Ý kiến của người nước ngoài

From my point of view, if there is no possibility for money flow, goods exchange or what so ever in every direction equally or if the probability that it happens is low close to none, the system would fail and die sooner or later, but for sure.

Dịch ra như sau

Theo quan điểm của tôi, dự án không có khả năng lưu chuyển dòng tiền, trao đổi hàng hóa theo từng hướng như nhau hoặc nếu có thì xác suất xảy ra ở mức thấp, hệ thống sẽ thất bại và chết sớm hay muộn, nhưng chắc chắn là chết

Bạn có thể đọc đầy đủ bài phân tích tại đây : https://steemit.com/review/@ana-maria/futurenet-scam-or-not-quick-and-short-review

Cục Cạnh tranh cảnh báo người dân không tham gia mạng lưới đa cấp FutureNet, dù công ty này quảng cáo có thu nhập nghìn USD mỗi tháng chỉ nhờ "chat, đăng ảnh, bình luận, like".
https://news.zing.vn/futurenet-kinh-doanh-tien-ao-da-cap-trai-phep-tren-mang-post869509.html
sao không đăng những bài như vậy ??? Bài viết ngày 17/08/2018.

Mình xin đính chính lại cho ai muốn tham gia là ĐÂY LÀ HÌNH THỨC ĐA CẤP VÀ SCAM 100%. Kiểu như cứ giới thiệu vô lấy tiền rồi mỗi thằng bú đít nhau 1 tí á.
Nếu muốn mất tiền và thời gian thì cứ tham gia.

@futurenet-vietnamteam : nghe chửi đã luôn cậu oi ............
Kệ đi bạn..
Tôi nhìn thấy rõ một CƠ HỘI đầy tiềm năng mà khiến người khác phải nghi ngờ

Chính vì điều này Họ góp phần giúp Tôi loại bớt sự cạnh tranh và Tôi có thể giúp được nhiều người khác nắm bắt nó sớm nhất để trở nên tốt hơn!
#FNA
Keke.. mình k cần phải giới thiệu làm chó j cho mấy thằng như vậy. Tiền vẫn vô đều đều bạn nhĩ.

k có việc gì mà gọi là ngồi chơi kiếm tiền cả , b phải bỏ công sức để tim hiểu về nó khi b cảm thấy là hơp lý b tức khắc sẽ đầu tư . Còn nếu cảm thấy k hợp lý là k chơi thế thôi

Cục Cạnh tranh cảnh báo người dân không tham gia mạng lưới đa cấp FutureNet, dù công ty này quảng cáo có thu nhập nghìn USD mỗi tháng chỉ nhờ "chat, đăng ảnh, bình luận, like".
https://news.zing.vn/futurenet-kinh-doanh-tien-ao-da-cap-trai-phep-tren-mang-post869509.html
sao không đăng những bài như vậy ??? Bài viết ngày 17/08/2018.

Mình xin đính chính lại cho ai muốn tham gia là ĐÂY LÀ HÌNH THỨC ĐA CẤP VÀ SCAM 100%. Kiểu như cứ giới thiệu vô lấy tiền rồi mỗi thằng bú đít nhau 1 tí á.
Nếu muốn mất tiền và thời gian thì cứ tham gia.
Chào!!! Hơn 1 tháng sau khi m nói t vẫn chẳng cần giới thiệu cơ hội cho ai. Và t vẫn kiếm tiền đều đặn đây.

Chào!!! Hơn 1 tháng sau khi m nói t vẫn chẳng cần giới thiệu cơ hội cho ai. Và t vẫn kiếm tiền đều đặn đây.
Thôi bố trẻ. Thế có bợ đít đc con gà nào nữa ko ? Đm thời đéo nào rồi còn la liếm mấy cái này. Update lên để ngta chữi à. Kiếm đều đặn bằng cách đi spam hả ? Đéo có hình thức gì gọi là kiếm tiền online ở đây cả, chỉ đi bú liếm lừa gà mà sống thôi. Nín cmm đi nhé

Liên kết tài trợ:  Thuê xe tự lái