Bảo Lộc Cần Giúp Khướu

Anh em trong diễn đàn cho mình hỏi khướu nuôi 3 trống 1 mái nó có đè nhau không ak. Nếu đè thì lm sao để nó k đè nhau. Thank anh em

Nhà mình có 3 con treo gần nhau, thấy mặt nhau. Mạnh con nào con đó hót ko đè nhau như loại khác đâu. Đừng lo. Các diễn đàn chim cũng nói về việc này rồi.

Nhà mình có 3 con treo gần nhau, thấy mặt nhau. Mạnh con nào con đó hót ko đè nhau như loại khác đâu. Đừng lo. Các diễn đàn chim cũng nói về việc này rồi.
E cũng có đọc trên mấy diễn đàn chim cảnh, chỗ thì nói đè chỗ thì bảo không, nên mơis lên đây hỏi anh em đã nuôi có kinh nghiệm chỉ giúp.
Cám ơn a nhé, thế e cũng yên tâm cho chúng nó hót xôm nhà

Mình đang nuôi nhốt avi một cặp già không biết có thành công không, sợ nguồn mồi tươi không đủ, mấy hôm nay thấy chúng nó cứ lây hoay tha rác ra vào cái tổ mình lót sẵn nên cũng đang hi vọng, hehe.

Đợt trước có 2 anh trống thì thôi rồi luôn, inh ỏi cả ngày nhưng do mình đi sg ở nhà không để ý một anh hết nước đã ra đi gần 6 tháng, thế là có một trống một mái nên con trống không có ai tranh mái cũng ít hót đi. Buồn buồn nên làm cái avi nhốt luôn hi vọng có chim con nuôi

Đợt trước có 2 anh trống thì thôi rồi luôn, inh ỏi cả ngày nhưng do mình đi sg ở nhà không để ý một anh hết nước đã ra đi gần 6 tháng, thế là có một trống một mái nên con trống không có ai tranh mái cũng ít hót đi. Buồn buồn nên làm cái avi nhốt luôn hi vọng có chim con nuôi
Dạ, ghép mái trống ít hót, khướu đẻ k cần nhiều mồi tươi đâu a, khi nào nuôi con mới cần mồi tươi cho con, còn chim bố mẹ vẫn ăn cám đều.