Bảo Lộc Giúp Máy Tưới Cà

Nhờ mọi người giúp đỡ e có máy nổ d22 hàng china, ống tưới 7 cuộn ống 5 vườn dốc xe máy lên xuống dc, giờ tưới cà phê mà ko biết chọn đầu bơm van thể nào cho phù hợp
Cảm ơn mọi người

Vt3 hoăc bạn ra hoàn cầu bến xe củ họ làm bơm luôn. Văn thể họ cũng phải làm cánh lại ở hoàn cầu nè.

Máy hôm nay e chạy thử 8 cuộn ống 5 đầu văn thể 3 cũ bị lệch cốt nên ko dc tốt , tưới 2 đầu ống 35 mỗi ống dài hơn 40m nước nếu để ống cao tầm hông mình thì nước phóng xa 1m4 , máy ga khá cao ống xả lô bị cháy rơi luôn do lửa ở ống xả phụt ra 5 cm có sao ko moi người

Nhìu nc thì vt5. Buli 20 đến 25. Mình đang chạy 24 tiger. Máy nhà mua từ 2007. Chạy 17 cuộn ko dốc lắm 3lit 1 tiếng.

Cho mình hỏi vườn mình bằng 2 cuộn ống 5 mà xài vt2 độ lại cánh có được ko ak. Mà ko biet nen xài vt mấy lợi nhất ạ. Ai rành chỉ minh voi. Câm on moi nguoi

Vườn nhà mình khá dốc , vườn bên cạnh dốc giống nhà mình chạy van the 4 ống 6 máy 22 nước lên dc 6 cuộn ko tưới dc nữa
dốc thẳng đứng thì đi buli sao cho máy ko khói. Dốc quá di dây zic zac. Thêm 2 hay 3 cuộn cho đỡ gắt. Bơm vt càng to thì càng đi xa với đẩy dốc cao. Dốc chỗ mình cũng ghê. Dây đi zic zac mà vẫn đi 14 cuộn dc. Nếu đi xa thì tưới bằng ống con 35. Chia y mỗi bên 25 dến 30 mét 1 ống thôi. Vt 5 6 đẩy dốc rất ghê. Máy 24 thì cứ bu li 18 tới 25. Dây coroa dài 68 trở lên. Bao h xg hơn nửa ga máy mà khói ít là buli vừa đầu bơm. Ai áp dụng cách mình chỉ đều cho ra kết quả tốt